Diễn Dàn Giải Trí và Học Tập
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NHẬT KÝ TÌNH YÊU CHO NHỮNG CÔ GÁI YÊU SON ĐỎ

Go down

NHẬT KÝ TÌNH YÊU CHO NHỮNG CÔ GÁI YÊU SON ĐỎ Empty NHẬT KÝ TÌNH YÊU CHO NHỮNG CÔ GÁI YÊU SON ĐỎ

Bài gửi by sunnyhihi Fri Sep 11, 2015 4:04 pm

http://blog.nhatkyradio.net/nhat-ky-tinh-yeu-tap-anh-to-cao/ của những cô nàng yêu son đỏ, một màu son xưng danh nữ hoàng bởi vì nó sáng chói và tạo một sự quyến rũ đến khó tả. Màu son đỏ đã xuất hiện cách đây từ rất lâu, vào khoảng thập niên những năm 70 khi trong giới người mẫu trình diễn những trang phục mang phong cách lạnh và quý phái.
Đối với họ lúc bấy giờ, việc tô lên mình màu son đỏ như là một sự kiêu hãnh, thể hiện sự tự tin, quyến rũ và độc lập. Những cô gái sàn catwalk với đôi chân dài miên man, dung mạo như hoa cùng với màu son đỏ thần bí thực sự trở nên thu hút mọi ánh nhìn.

NHẬT KÝ TÌNH YÊU CHO NHỮNG CÔ GÁI YÊU SON ĐỎ Nh%E1%BA%ADt-k%C3%BD-t%C3%ACnh-y%C3%AAu2
Nhật ký tình yêu

Cũng từ đó, Nhật ký tình yêu của những màu son đỏ cũng bắt đầu lên ngôi. Son đỏ luôn là lựa chọn hàng đầu, thứ bậc của nó cũng đứng cao hơn hẳn các gam màu da cam, nâu, hồng… Và cũng chính son đỏ cũng đã giúp cho người tô nó trở nên nóng bỏng, hấp dẫn hơn bao giờ hết.

Nếu bạn để ý kỹ thì sẽ thấy tất cả những người phụ nữ xinh đẹp và thành công đều có một thỏi son đỏ trong túi sách. Thỏi son đó luôn là một thứ quý giá khi các ngôi sao trình diễn trên thảm đỏ, không bao giờ thiếu trong những bữa tiệc lớn. Nó dường như là gam màu không bao giờ vắng mặt hay bị lẫn với những thứ hỗn sắc khác.

Cô gái thích tô son đỏ chính là em. Dù son đỏ khi tô lên trông em sẽ trưởng thành, già dặn hơn so với lứa tuổi 18 của mình, nhưng em thích màu son đó và luôn trung thành với nó. Bởi vì son đỏ khi tô chúng, em thấy bản thân mạnh mẽ, tự tin và độc lập. Màu sắc của nó giúp em giấu đi những giọt nước mắt nhạt nhoà, giấu đi sự tự ti trong em và giúp em tìm lại bản thân khi có những phút yếu đuối, cô đơn.

Dù trong lòng có bao nhiêu nỗi buồn, đi cùng son đỏ em thấy tự tin rằng mình có thể bước tiếp mà chằng cần nhờ sự giúp đỡ của ai.

Người ta thường nói em hợp với màu cherry hoặc hồng cam vì nó giống với lứa tuổi của em. Nhưng em thì chỉ thích màu son đỏ thôi.

Những lúc em cần người đó ở bên thì lại chẳng thấy ai. Em vẫn phải độc lập bước trên con đường gian khổ, đầy thử thách. Em luôn ngưỡng mộ Taylor Swift, một cô gái xinh đẹp, quyến rũ với màu son đỏ. Và em cũng sẽ giống như cô ấy, đứng dậy và bước đi tràn đầy kiêu hãnh để sẽ chẳng ai biết được đằng sau lớp son đỏ, con tim em yếu đuối thế nào.

Thế giới Nhật ký tình yêu vẫn luôn xinh đẹp khi có son đỏ.

Và em cũng như tất cả các cô gái khác, đều sẽ tô son đỏ và bước đi trên đường. Bầu trời trong xanh, cuộc sống đầy màu sắc phía trước. Vậy tại sao ta lại không thử một lần kiêu hãnh như vậy nhỉ?

sunnyhihi

- Similar topics